Tất cả các mục Tài khoản của tôi
VI

Thành phố / Hoa Kỳ

ngày 1 tháng 7 năm 2025 · số liệu chính thức

Các thành phố lớn nhất Hoa Kỳ

Tất cả các thành phố có từ 250.000 cư dân trở lên, trong địa giới thành phố.

Các thành phố lớn nhất Hoa Kỳ
#Thành phốBangDân sốThay đổi trong một nămSinh ra ở nước ngoài
1New YorkNew York8.584.629−0,1%36,6%
2Los AngelesCalifornia3.869.089−0,1%35,7%
3ChicagoIllinois2.731.585+0,2%20,9%
4HoustonTexas2.397.315+0,5%29,3%
5PhoenixArizona1.665.481+0,2%19,0%
6PhiladelphiaPennsylvania1.574.281+0,1%15,2%
7San AntonioTexas1.548.422+0,9%15,0%
8San DiegoCalifornia1.406.106+0,4%25,1%
9DallasTexas1.329.491−0,1%23,4%
10Fort WorthTexas1.028.117+1,9%17,6%
11JacksonvilleFlorida1.017.689+0,8%12,5%
12AustinTexas1.002.632+0,4%18,7%
13San JoseCalifornia989.814+0,2%42,0%
14CharlotteNorth Carolina964.784+2,2%18,7%
15ColumbusOhio938.396+0,8%15,0%
16IndianapolisIndiana901.116+0,2%12,7%
17San FranciscoCalifornia826.079+0,6%34,0%
18SeattleWashington784.777+1,5%20,2%
19DenverColorado740.613−0,1%14,5%
20NashvilleTennessee721.074+1,3%15,3%
21Oklahoma CityOklahoma719.849+0,9%12,1%
22Washington, D.C.District of Columbia693.645+0,3%14,3%
23El PasoTexas683.012−0,3%22,4%
24Las VegasNevada679.817+0,7%20,9%
25BostonMassachusetts672.973−0,2%27,8%
26DetroitMichigan649.095+0,8%6,6%
27LouisvilleKentucky641.962+0,1%10,4%
28PortlandOregon635.109+0,1%12,4%
29MemphisTennessee609.647−0,7%7,7%
30BaltimoreMaryland569.997±0,0%9,3%
31MilwaukeeWisconsin562.407−0,2%11,1%
32AlbuquerqueNew Mexico556.588−0,4%10,6%
33FresnoCalifornia555.549+0,1%19,3%
34TucsonArizona548.371−0,4%13,4%
35SacramentoCalifornia536.449+0,3%22,3%
36AtlantaGeorgia529.110+1,6%9,0%
37Kansas CityMissouri521.220+0,9%8,6%
38MesaArizona513.656−0,2%11,5%
39RaleighNorth Carolina506.306+1,5%13,8%
40Colorado SpringsColorado494.743+0,5%7,6%
41MiamiFlorida489.812+1,3%57,7%
42OmahaNebraska488.797−0,1%11,3%
43Virginia BeachVirginia453.737±0,0%9,2%
44Long BeachCalifornia450.469−0,2%24,8%
45OaklandCalifornia440.838+0,2%27,5%
46MinneapolisMinnesota430.324±0,0%13,7%
47BakersfieldCalifornia422.165+0,7%20,2%
48TulsaOklahoma416.209±0,0%12,3%
49TampaFlorida413.554+0,1%19,4%
50AuroraColorado410.053+0,4%22,4%
51ArlingtonTexas402.134−0,3%22,2%
52WichitaKansas400.987+0,3%10,3%
53ClevelandOhio363.608+0,1%6,3%
54New OrleansLouisiana362.154−0,4%6,6%
55HendersonNevada353.289+1,5%14,3%
56HonoluluHawaii341.868−0,2%27,6%
57AnaheimCalifornia341.008−0,5%35,1%
58OrlandoFlorida333.888+0,4%25,4%
59LexingtonKentucky329.751+0,8%11,9%
60StocktonCalifornia324.597±0,0%26,5%
61NewarkNew Jersey323.808+1,1%36,1%
62RiversideCalifornia323.057−0,1%22,4%
63IrvineCalifornia318.764+0,3%39,8%
64Corpus ChristiTexas317.247±0,0%8,8%
65Santa AnaCalifornia315.586+0,3%41,8%
66CincinnatiOhio314.367−0,2%7,0%
67GreensboroNorth Carolina308.667+0,8%12,7%
68PittsburghPennsylvania307.632+0,3%9,5%
69St. PaulMinnesota306.684±0,0%18,2%
70DurhamNorth Carolina305.561+1,6%15,4%
71Jersey CityNew Jersey302.013+0,4%41,7%
72LincolnNebraska301.522+0,8%9,4%
73North Las VegasNevada296.653+1,5%20,4%
74PlanoTexas293.028−0,1%29,3%
75GilbertArizona287.285+0,1%9,7%
76AnchorageAlaska287.155−0,1%10,9%
77MadisonWisconsin286.233+0,7%11,6%
78RenoNevada283.621+1,1%15,8%
79ChandlerArizona278.748−0,5%15,6%
80St. LouisMissouri278.144−0,8%7,1%
81Chula VistaCalifornia275.533−0,4%29,4%
82Fort WayneIndiana275.203+0,8%9,0%
83BuffaloNew York274.613−0,3%10,9%
84LubbockTexas273.071+1,1%6,3%
85LaredoTexas269.515+0,3%25,1%
86Port St. LucieFlorida268.062+3,5%19,7%
87St. PetersburgFlorida264.033−0,7%10,7%
88ToledoOhio263.423−0,4%3,6%
89GlendaleArizona260.572+1,5%18,1%
90Winston-SalemNorth Carolina257.271+0,6%11,2%
91IrvingTexas257.076−0,6%42,5%
92ChesapeakeVirginia255.332+0,2%5,8%

Dân số: ngày 1 tháng 7 năm 2025. Thay đổi trong một năm: ngày 1 tháng 7 năm 2024 → ngày 1 tháng 7 năm 2025. Sinh ra ở nước ngoài: ACS 2020–2024.

Các nguồn

Số liệu theo công bố của cơ quan thống kê. Mức thay đổi trong một năm do PassPeers tính từ chính số liệu của cơ quan này cho cả hai thời điểm.

Các quốc gia khác

Tất cả các bang của Hoa Kỳ trên bản đồ →